2015ൽ ജർമ്മനിയോ തുർക്കിയോ???

> ഫോറങ്ങൾ > കഫർ അൽമാങ്കാസ് > 2015ൽ ജർമ്മനിയോ തുർക്കിയോ???

അൽമാൻകാക്സ് ഫോറങ്ങളിലേക്ക് സ്വാഗതം. ഞങ്ങളുടെ ഫോറങ്ങളിൽ ജർമ്മനിയെയും ജർമ്മൻ ഭാഷയെയും കുറിച്ച് നിങ്ങൾ അന്വേഷിക്കുന്ന എല്ലാ വിവരങ്ങളും നിങ്ങൾക്ക് കണ്ടെത്താനാകും.

ചങ്ങാതിമാർ‌ നിരന്തരം വിഷയം ചർച്ചചെയ്യുന്നു, പക്ഷേ ഞങ്ങൾ‌ ജർമ്മനിയിൽ‌ താമസിക്കുന്ന സമയ മേഖല അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്യാനോ അല്ലെങ്കിൽ‌ തുർക്കിയിൽ‌ എന്റെ മേൽക്കൂരയിൽ‌ താമസിക്കാനോ ഞാൻ‌ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്ന് എനിക്കറിയാം. നിങ്ങൾ നിങ്ങളോട് തന്നെ സത്യസന്ധത പുലർത്തുകയും ഈ രീതിയിൽ പ്രതികരിക്കുകയും ചെയ്യണമെന്നാണ് എന്റെ ആഗ്രഹം. ഞങ്ങൾ സ്ഥിതിഗതികൾ ശരിക്കും പ്രതിഫലിപ്പിക്കുകയാണെങ്കിൽ, ചില മുൻവിധികൾ ഞങ്ങൾ നശിപ്പിച്ചേക്കാം. ഫോറത്തിൽ ധാരാളം ആളുകൾ ഉണ്ട്, വിസ പ്രക്രിയയിൽ അവരുടെ സന്തോഷം, വിസ ലഭിച്ചതിന് ശേഷം അവരുടെ നിരാശ.
    Gerçketen Almanyada yaşayanlar ve  mutsuz olduklarını savunanlar mı haklı ???
    Yoksa Almanya ya gitmek için bu kadar can atıp kurtuluşu orada görenler mi haklı ???

1963
    പങ്കാളി

merhaba güzel bir konu acmissin tabiiki iki tarafinda artilari ve eksileri var  tabiiki birazda artilar yada eksiler kisilere göre degisiyor bu nasil olur biraz kendimden ve cevredekilerimden gözlemledigimi anlatayim simdi türkiyede bir diplomali mesleginiz yoksa yada burada gecerli bir mesleginiz yoksa burada alicaginiz maas asagi yukari bellidir egerki bir torpilli isiniz yoksa bilindigi gibi türkiyede bircok sektörde öncelik diploma degil isi bilmendir burada tam tersi öncelik diploma sonra meslekte yeterlilik ariyorlar diploman yoksa istedigin kadar usta ol isinde önemli degil kursta tanidigim bir arkadasim var türkiyede ayakkabi imalat isinde calisiyormus buraya gelmeden önce maasida iyimis    hic bir arastirma yapmamis ben orada bu iste calisabilirmiyim diye ve gelmis simdi burada meslegini yapma sansi yok suan geldigine pisman sordugumda neden arastirmadin diye cevresindeki burada yasiyan insanlar buradaki herseyi güzel ve olumsuz hicbirsey anlatmadiklarindan dolayi düsünmeden arastirmadan karar vermis evet bu durumu bende cok duydum insanlar burayi  öyle güzel anlatiyorlarki sanki burada heryer is ve cok iyi maas böyle birsey yok tabiikide  sadece mesleksiz yada diplomasi olmayanlar icin degil tabiiki zorluklar gecerli bir mesleginde olsa onu yapman icin diplomani denklik yaptirman gerekiyor ve iyi derecede anlamanca sonucta ise girerkende kendini anlatman gerekli mesleginle ilgili sadece normal almancada bilmen yetmez meslek almancasida olmasi gerekiyor  yani anliyacaginiz hayata sifirdan basliyorsunuz buraya yeni gelecek arkadaslara tavsiyem egerki türkiyede iyi bir isiniz iyi bir maasiniz varsa birde buradaki esinizin cok iyi bir meslegi yoksa burada calismiyorsa hic düzeninizi bozmayin derim ben burada sosyal yasanti türkiyeye göre cok az yani monoton bir hayat sizi bekliyor  ev kiralari yüksek burada calisacaginiz islerin bir cogu taseron firma üzerinden olacak buda iyi degil gelir vergileride cok yüksek aldiginiz maasta cok kesinti olur tabiiki buda gelirinize bagli esslerin calisma durumuna bagli  tabiikide iyi taraflarida var bunlar en azindan bir cok iste hafta sonu tatil yillik izinleriniz türkiyeye göre daha fazla yiyecek icecek  araba fiyatlari elektronik türkiyeye göre daha uygun söyle birseyde var meslegi olan iki kisi burada calisirsa türkiyeye göre daha iyi gelir elde eder  yazdiklarimi özetliyecek olursam almanyami türkiyemi tabiiki bunlari belirleyen faktörler var bunlarda kisiden kisiye degisir herkez kendi durumunu kendi degerlendirecek sonucta ben gözlemlediklerimi yazdim 
    യഥാർത്ഥത്തിൽ, ഞാൻ ഇത് എഴുതുന്നതിനുമുമ്പ് അല്ലയോ എന്ന് ചിന്തിച്ചു, കാരണം ഇവിടെ വരുന്നവർക്ക് ഇത് പ്രശ്നമല്ല, കാരണം അവർ ഇവിടെ വരുന്നതിനുമുമ്പ് മേഘങ്ങളിൽ ഉണ്ടെന്ന് പലർക്കും തോന്നുന്നു. നിങ്ങൾക്ക് എന്താണ് വേണ്ടതെന്ന് അവരോട് പറയുക. മുൻകാല സംഭവങ്ങൾ ചോദിക്കുക ടാബിക്കി ഉണ്ടാക്കും The post അതിനാൽ നിങ്ങളുടെ സ്വപ്നങ്ങളുടെ കൽ‌മിയേ എന്തെങ്കിലുമുണ്ടോ നിങ്ങളുടെ അഭ്യർ‌ത്ഥന ഞാൻ‌ ഭാവി ചങ്ങാതിമാരെ പൊതിഞ്ഞു, അവരുടെ തകർ‌ച്ചയ്‌ക്ക് ശേഷം സ്വപ്ന ലോകത്തെക്കുറിച്ച് സൂക്ഷ്മപരിശോധന നടത്തരുത് നിങ്ങൾ‌ പറയും, നിങ്ങൾ‌ എന്തിനാണ് അവിടെ പോയത് ഓസാമൻ‌ എന്റെ ഏറ്റവും വലിയ ഘടകം ഇവിടെ ഒരു നല്ല തൊഴിൽ നേടുന്നതിന് തുർക്കിയിൽ ചെയ്യാൻ പ്രയാസമുള്ള ഈ തൊഴിൽ തീർച്ചയായും എന്റെ ഇൻ നിങ്ങൾ ഒരു സാധുവായ തൊഴിൽ ചെയ്തതിൽ ഖേദിക്കുന്നുണ്ടോ?
    സുഹൃത്തുക്കളുടെ വിഷയത്തിൽ നിസ്സംഗത പുലർത്താൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിച്ചില്ല, എന്റെ എഴുത്ത് പ്രധാനമല്ലെന്ന് എനിക്കറിയില്ലായിരുന്നുവെങ്കിലും, ഞാൻ എഴുതാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഉടൻ തന്നെ അവർ അറിയുന്ന ഒരു ജോലിയാണ് ഞാൻ, എന്റെ മാനുഷിക കടമ ഞാൻ നിറവേറ്റി.

Çok güzel yazmışsın. Kafam nerede karşıyor biliyormusun, iki ülkede de çok yakın akrabalarım var. Ama nedense herkes bir birinin yaşamına hayran. Biri sizin kız kuleniz var deniziniz var diyor diğeri sizin orda benzin ucuz araba ucuz çok fazla tatiliniz var diyor. İki ülkeyi karşılaştırırken gerçekten baz almamız gereken konular doğal manzaramı yoksa tatil araba mı ? Kuzenimle bu konuyu tartıştığımızda onun tezide ben Almanya da yaşamak isterdim diyor. Çocuğum en üç dil ile büyücek çocuk yetiştirmede devlet katkıları çok daha iyi ve avantajlı tabi sonuna diğer konularıda ekliyor uzun tatiller ucuz arabalar ucuz benzin bu tarafa döndüğünde çocuk çok dilli büyümesi için koleje gitmesi gerekiyor fiyat almış ilk okul için senelik 22 bin tl şimdi neden Almanya yaşamak istiyorum dedi beni anlıyormusun dedi. Hak verdim haklısın dedim. O kuzenimin kardeşi Almanyada yaşıyor. Oda İstanbul aşkını denizi ve orda yaşadığı ikinci sınıf vatandaşlık sıkıntısı hayatın hiç o kadar kolay olmadığı davulun sesinin uzaktan hoş geldiğini söyledi. Ona da hak verdim haklısın dedim. Sonra ufak bir olay yaşandı aramızda TR deki kuzenim bana neden haklı olduğunu şu şekilde anlattı 30 bin TL ye BMW 5.20 araç aldı 1998 model kardeşide Almanya da aynı aracı 2000 modelini 1.600 € aldı şimdi bana söylesene dedi bumu adalet ben senelerdir çalışıyorum emek harcıyorum adam bir maaşı ile aynı arabayı aldı ve ben 110 tl dolduruyorum lpg depomu o 30 € dolduruyor. Nediyeceğimi bilemedim ikisid dertli ikiside mutsuz. Biri hayatı daha kolay yaşamak derdinde diğeri vatan özleminde aile özleminde ve yaşadığı ülkede dışlandığını düşünmekte. İkiside yaşadığı ülkenin ekonomisinin kötü olduğunu düşünüyor ve mutsuzlar. Gerçekten mutsuz olan hangisi ??? Haklı olan hangisi ???

merhaba güzel bir konu acmissin tabiiki iki tarafinda artilari ve eksileri var  tabiiki birazda artilar yada eksiler kisilere göre degisiyor bu nasil olur biraz kendimden ve cevredekilerimden gözlemledigimi anlatayim simdi Türkiyede bir diplomali mesleginiz yoksa yada burada gecerli bir mesleginiz yoksa burada alicaginiz maas asagi yukari bellidir egerki bir torpilli isiniz yoksa bilindigi gibi Türkiyede bircok sektörde öncelik diploma degil isi bilmendir burada tam tersi öncelik diploma sonra meslekte yeterlilik ariyorlar diploman yoksa istedigin kadar usta ol isinde önemli degil kursta tanidigim bir arkadasim var Türkiyede ayakkabi imalat isinde calisiyormus buraya gelmeden önce maasida iyimis    hic bir arastirma yapmamis ben orada bu iste calisabilirmiyim diye ve gelmis simdi burada meslegini yapma sansi yok suan geldigine pisman sordugumda neden arastirmadin diye cevresindeki burada yasiyan insanlar buradaki herseyi güzel ve olumsuz hicbirsey anlatmadiklarindan dolayi düsünmeden arastirmadan karar vermis evet bu durumu bende cok duydum insanlar burayi  öyle güzel anlatiyorlarki sanki burada heryer is ve cok iyi maas böyle birsey yok tabiikide  sadece mesleksiz yada diplomasi olmayanlar icin degil tabiiki zorluklar gecerli bir mesleginde olsa onu yapman icin diplomani denklik yaptirman gerekiyor ve iyi derecede anlamanca sonucta ise girerkende kendini anlatman gerekli mesleginle ilgili sadece normal almancada bilmen yetmez meslek almancasida olmasi gerekiyor  yani anliyacaginiz hayata sifirdan basliyorsunuz buraya yeni gelecek arkadaslara tavsiyem egerki Türkiyede iyi bir isiniz iyi bir maasiniz varsa birde buradaki esinizin cok iyi bir meslegi yoksa burada calismiyorsa hic düzeninizi bozmayin derim ben burada sosyal yasanti Türkiyeye göre cok az yani monoton bir hayat sizi bekliyor  ev kiralari yüksek burada calisacaginiz islerin bir cogu taseron firma üzerinden olacak buda iyi degil gelir vergileride cok yüksek aldiginiz maasta cok kesinti olur tabiiki buda gelirinize bagli esslerin calisma durumuna bagli  tabiikide iyi taraflarida var bunlar en azindan bir cok iste hafta sonu tatil yillik izinleriniz Türkiyeye göre daha fazla yiyecek icecek  araba fiyatlari elektronik Türkiyeye göre daha uygun söyle birseyde var meslegi olan iki kisi burada calisirsa Türkiyeye göre daha iyi gelir elde eder  yazdiklarimi özetliyecek olursam almanyami Türkiyemi tabiiki bunlari belirleyen faktörler var bunlarda kisiden kisiye degisir herkez kendi durumunu kendi degerlendirecek sonucta ben gözlemlediklerimi yazdim 
    യഥാർത്ഥത്തിൽ, ഞാൻ ഇത് എഴുതുന്നതിനുമുമ്പ് അല്ലയോ എന്ന് ചിന്തിച്ചു, കാരണം ഇവിടെ വരുന്നവർക്ക് ഇത് പ്രശ്നമല്ല, കാരണം അവർ ഇവിടെ വരുന്നതിനുമുമ്പ് മേഘങ്ങളിൽ ഉണ്ടെന്ന് പലർക്കും തോന്നുന്നു. നിങ്ങൾക്ക് എന്താണ് വേണ്ടതെന്ന് അവരോട് പറയുക. മുൻകാല സംഭവങ്ങൾ ചോദിക്കുക ടാബിക്കി ഉണ്ടാക്കും The post അതിനാൽ നിങ്ങളുടെ സ്വപ്നങ്ങളുടെ കൽ‌മിയേ എന്തെങ്കിലുമുണ്ടോ നിങ്ങളുടെ അഭ്യർ‌ത്ഥന ഞാൻ‌ ഭാവി ചങ്ങാതിമാരെ പൊതിഞ്ഞു, അവരുടെ തകർ‌ച്ചയ്‌ക്ക് ശേഷം സ്വപ്ന ലോകത്തെക്കുറിച്ച് സൂക്ഷ്മപരിശോധന നടത്തരുത് നിങ്ങൾ‌ പറയും, നിങ്ങൾ‌ എന്തിനാണ് അവിടെ പോയത് ഓസാമൻ‌ എന്റെ ഏറ്റവും വലിയ ഘടകം ഇവിടെ ഒരു നല്ല തൊഴിൽ നേടുന്നതിന് തുർക്കിയിൽ ചെയ്യാൻ പ്രയാസമുള്ള ഈ തൊഴിൽ തീർച്ചയായും എന്റെ ഇൻ നിങ്ങൾ ഒരു സാധുവായ തൊഴിൽ ചെയ്തതിൽ ഖേദിക്കുന്നുണ്ടോ?
    സുഹൃത്തുക്കളുടെ വിഷയത്തിൽ നിസ്സംഗത പുലർത്താൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിച്ചില്ല, എന്റെ എഴുത്ത് പ്രധാനമല്ലെന്ന് എനിക്കറിയില്ലായിരുന്നുവെങ്കിലും, ഞാൻ എഴുതാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഉടൻ തന്നെ അവർ അറിയുന്ന ഒരു ജോലിയാണ് ഞാൻ, എന്റെ മാനുഷിക കടമ ഞാൻ നിറവേറ്റി.

നിങ്ങളുടെ ചിന്തകൾക്ക് തുല്യമായ ഈ വിഷയത്തെക്കുറിച്ച് ഞാൻ ആവർത്തിച്ച് അഭിപ്രായങ്ങൾ എഴുതിയിട്ടുണ്ട്. നിങ്ങൾ അക്ഷരാർത്ഥത്തിൽ ടൈപ്പുചെയ്തത്. ഈ വിഷയത്തിൽ ഞാൻ നിങ്ങളോടൊപ്പമുണ്ട്
    എനിക്കും ഇതേ അഭിപ്രായമുണ്ട്. നന്നായി സംഗ്രഹിച്ചിരിക്കുന്നു.

1963
    പങ്കാളി

നിങ്ങളുടെ ചിന്തകൾക്ക് തുല്യമായ ഈ വിഷയത്തെക്കുറിച്ച് ഞാൻ ആവർത്തിച്ച് അഭിപ്രായങ്ങൾ എഴുതിയിട്ടുണ്ട്. നിങ്ങൾ അക്ഷരാർത്ഥത്തിൽ ടൈപ്പുചെയ്തത്. ഈ വിഷയത്തിൽ ഞാൻ നിങ്ങളോടൊപ്പമുണ്ട്
    എനിക്കും ഇതേ അഭിപ്രായമുണ്ട്. നന്നായി സംഗ്രഹിച്ചിരിക്കുന്നു.

നിങ്ങളുടെ ചിന്തകൾക്ക് നന്ദി

തീർച്ചയായും, ജനങ്ങളുടെ പ്രതീക്ഷകൾക്കും ജീവിത നിലവാരത്തിനും അനുസൃതമായി സ്ഥിതി മാറുന്നു. ജർമ്മനിയിൽ സാധുവായ ഒരു തൊഴിൽ ചെയ്യാൻ നിങ്ങൾക്ക് മതിയായ ജർമ്മൻ ഉണ്ടെങ്കിൽ, തീർച്ചയായും ജർമ്മനി മികച്ചതാണ്. ജർമ്മനിയിൽ നികുതികൾ ഉയർന്നതാണെങ്കിലും മാനദണ്ഡങ്ങളും ഉയർന്നതാണ്. ഭാഷയും ജോലിയും ഉള്ളിടത്തോളം കാലം ജർമ്മനിയിൽ താമസിക്കുന്നത് വളരെ എളുപ്പവും സൗകര്യപ്രദവുമാണ്.

സവ്ര്
    പങ്കാളി

ടർക്കിയുടെ അവസാനം,
    എനിക്ക് ഇപ്പോഴും തുർക്കിയിലെ ടിൻ ഇവന്റുകൾ വിശക്കുന്നു,
    ഇവിടെ എല്ലാം പണമാണ്, സംസ്ഥാനം employees ദ്യോഗികമായി ജീവനക്കാരെ മടിയന്മാരാക്കുന്നു, ജോലി ചെയ്യുന്നില്ല,
    ഇവിടെ ഒരു ഗുണവുമില്ല,
    ഭാര്യാഭർത്താക്കന്മാർ ജോലി ചെയ്യുന്നുണ്ടെങ്കിലും നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കുന്ന പരമാവധി പണം 2500 ൽ കൂടുതലല്ല, ഇത് ഇതിനകം 1500 ആയി. നികുതികൾ വളരെ കൂടുതലാണ്,
    എല്ലാത്തിനും നികുതി,
    അവർ ആളുകളെ റോബോട്ടുമായി ബന്ധിപ്പിച്ചു, പശുവിന്റെ ആകൃതിയിലുള്ള റോബോട്ട് നിങ്ങൾക്കറിയാം, അവർ എവിടെ നിന്നും പോയാൽ എല്ലാ ഭാഗത്തുനിന്നും അവർ പാലുചേരുന്നു,

omerr34
    പങ്കാളി

തീർച്ചയായും, ജനങ്ങളുടെ പ്രതീക്ഷകൾക്കും ജീവിത നിലവാരത്തിനും അനുസൃതമായി സ്ഥിതി മാറുന്നു. ജർമ്മനിയിൽ ഒരു തൊഴിൽ ചെയ്യാൻ നിങ്ങൾക്ക് മതിയായ ജർമ്മൻ ഉണ്ടെങ്കിൽ ജർമ്മനി തീർച്ചയായും നല്ലതാണ്. ജർമ്മനിയിൽ നികുതികൾ ഉയർന്നതാണ്, പക്ഷേ നിലവാരവും ഉയർന്നതാണ്. ഭാഷയും ജോലിയും ഉള്ളിടത്തോളം കാലം ജർമ്മനിയിൽ താമസിക്കുന്നത് എളുപ്പവും സൗകര്യപ്രദവുമാണ്.

ഏത് തരത്തിലുള്ള ടർക്കിയിലും നിങ്ങൾ ജർമ്മനിയിലെ വളരെ ലളിതമായ ജീവിതത്തെ സംഗ്രഹിച്ചു.

lambdawinner829
    പങ്കാളി

ജർമ്മനിയും തുർക്കിയും തമ്മിൽ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നത് വ്യത്യസ്ത ഘടകങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള വ്യക്തിഗത തീരുമാനമാണ്. ഓരോ രാജ്യത്തിനും അതിന്റേതായ നേട്ടങ്ങളും അവസരങ്ങളുമുണ്ട്. ആളുകളുടെ അനുഭവങ്ങളും അഭിപ്രായങ്ങളും വ്യത്യസ്തമാണ്, അതിനാൽ തുറന്ന മനസ്സ് നിലനിർത്തേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. നിങ്ങൾക്ക് സന്തോഷവും സംതൃപ്തിയും തോന്നുന്ന ഒരു സ്ഥലം കണ്ടെത്തുക എന്നതാണ് പ്രധാന കാര്യം.

8 ഉത്തരങ്ങൾ പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നു - 1 മുതൽ 8 വരെ (ആകെ 8)
  • ഈ വിഷയത്തിന് മറുപടി നൽകാൻ നിങ്ങൾ ലോഗിൻ ചെയ്തിരിക്കണം.